Filip Nguyễn bắt như lên đồng, Slovan Liberec tiến sâu ở Europa League 2020/21

Thủ thành gốc Việt là Filip Nguyễn đã có màn trình diễn ấn tượng trước đội chủ nhà Riteriai (Lithuania), qua đó góp công giúp Slovan Liberec (CH Czech) đi tiếp tại Europa League 2020/21. Ngoài 2 pha cứu thua mười mươi, Filip Nguyễn còn có những pha xử lý an toàn, tạo ra sự an tâm cho các đồng đội.

 

Slovan Liberec hành quân tới sân của Riteriai với sự tự tin rất lớn khi đang sở hữu mạch 3 trận liên tiếp toàn thắng. Do đó, đội bóng của HLV Pavel Hoftych nhập trận tự tin.

Các vị khách Slovan Liberec chỉ mất 12 phút để có được bàn thắng mở tỷ sso nhờ công Mara trên chấm 11m. Đến phút 20, Hromada  nhân đôi cách biệt cho đội bóng đến từ CH Czech. 

Mãi tới hiệp 2, những nỗ lực của Riteriai mới giúp họ có được bàn rút ngắn tỷ số do công Lezama. Đáng tiếc đó lại là những gì Riteriai làm được ở trận này. Trong ngày các chân sút của Slovan Liberec tận dụng cơ hội hoàn hảo, thủ thành Simaitis của Riteriai chấp nhận thua thêm 3 bàn nữa sau các pha dứt điểm của Rabusic (84'), Abdulla Yusuf Helal (pen 89') và Matousek (90'+3).

Thắng trận 5-1, Slovan Liberec sẽ gặp FCSB (Romania) tại vòng sơ loại thứ 3 diễn ra vào ngày 24/9 tới. Nếu vượt qua FCSB, Slovan Liberec sẽ thi đấu tiếp ở vòng play-off trước khi mơ tới vòng bảng.

Danh sách những CLB đáng chú ý có mặt tại vòng sơ loại thứ 3 Europa League cùng Slovan Liberec: Celtic, PSV Eindhoven, Sporting Lisbon, Wolfsburg, Milan, Totteham, Rangers, Besiktas, Basel và Galatasaray.

UEFA CHAMPIONS LEAGUE 2020/21 – VÒNG SƠ LOẠI THỨ 2
Ngày thi đấuCặp đấuKết quả
17/09 19:00
Người phụ nữ xăm trổ xuất hiện trong vụ đánh ghen: 'Tôi chỉ đợi một lý do để nhảy vào'

r;">Kaisar (Kazakhstan) - APOEL (Đảo Síp)

1-4
17/09 19:15Ventspils (Latvia) - Rosenborg (Na Uy)1-5
17/09 20:30Renova (Bắc Macedonia) - Hajduk Split (Croatia)0-1
17/09 21:00Teuta (Albania) - Granada (TBN)0-4
Astana (Kazakhstan) - Buducnost (Montenegro)0-1
Ararat Armenia (Armenia) - Fola Esch (Luxembourg)4-3
17/09 22:00Lincoln Red Imps (Gibraltar) - G. Rangers (Scotland)0-5
17/09 22:30KuPS (Phần Lan) - Slovan Bratislava (Slovakia)1-1 (pen 4-3)
17/09 22:45Botosani (Romania) - Shkendija (Bắc Macedonia)0-1
17/09 23:00Lokomotiv Plovdiv (Bulgaria) - Tottenham (Anh)
Đánh ghen ầm ĩ trên phố Hà Nội: Người vợ có thể bị xử tới 20 năm tù?

r:#ffffcc; text-align:center;">1-2

Neftchi Baku (Azerbaijan) - Galatasaray (TNK)1-3
IFK Goteborg (Thụy Điển) - Copenhagen (Đan Mạch)1-2
Trakai Riteriai (Lithuania) - Slovan Liberec (Czech)1-5
Bodo Glimt (Na Uy) - Zalgiris Vilnius (Lithuania)3-1
17/09 23:30Olimpija Ljubljana (Slovenia) - Zrinjski Mostar (Bosnia)2-3
Flora Tallinn (Estonia) - KR Reykjavik (Iceland)2-1
18/09 0:00Sfintul Gheorghe (Moldova) - Partizan Belgrad (Serbia)0-1
Lokomotiv Tbilisi (Georgia) - Dynamo Moscow (Nga)2-1
CSKA Sofia (Bulgaria) - Bate Borisov (Belarus)2-0
Laci (Albania) - Hapoel Beer Sheva (Israel)1-2
Hibernians FC Paola (Malta) - MOL Fehervar (Hungary)0-1
OFI Crete (Hy Lạp) - Apollon Limassol (Đảo Síp)0-1
Djurgarden (Thụy Điển) - Europa (Gibraltar)2-1
Maccabi Haifa (Israel) - Kairat Almaty (Kazakhstan)2-1
Connah's Quay (Xứ Wales) - Dinamo Tiflis (Georgia)0-1
18/09 0:30Inter Club d'Escaldes (Andorra) - Dundalk (CH Ireland)0-1
18/09 01:00Shamrock Rovers (CH Ireland) - AC Milan (Italia)0-2
Piast Gliwice (Ba Lan) - Hartberg (Áo)3-2
Standard Liege (Bỉ) - Bala Town (Xứ Wales)2-0
Aris Thessaloniki (Hy Lạp) - Kolos Kovalivka (Ukraine)1-2
Borac Banja Luka (Bosnia) - Rio Ave (BĐN)0-2
Kukesi (Albania) - VfL Wolfsburg (Đức)0-4
Sileks (Bắc Macedonia) - KF Drita (Kosovo)0-2
18/09 01:15Mura (Slovenia) - Aarhus (Đan Mạch)3-0
18/09 01:30Coleraine (Bắc Ireland) - Motherwell (Scotland)2-2 (pen 0-3)
Viking (Na Uy) - Aberdeen (Scotland)0-2
18/09 01:45DAC Dunajska (Slovakia) - Jablonec (CH Czech)5-3
Servette (Thụy Sỹ) - Reims (Pháp)0-1
Osijek (Croatia) - Basel (Thụy Sỹ)1-2
Linfield (Bắc Ireland) - Floriana (Malta)0-1
18/09 02:00Backa Topola (Serbia) - Steaua Bucharest (Romania)6-6 (pen 4-5)
Bài tin liên quan